ਦੇਖੋ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੀਆਂ ਇਹ ਰੋਮਾਂਚਕ ਗੱਲਾਂ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਤੁਸੀਂ ਅਣਜਾਣ ਹੋ

Uncategorized

ਦੋਸਤੋ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਅਸੀਂ ਨਿੱਤ ਨਵੀਂਆਂ ਨਵੀਂਆਂ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਵਾਪਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਲੈ ਕੇ ਪੇਸ਼ ਹੁੰਦੇ ਹਾਂ ਉਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੀ ਅਸੀਂ ਅੱਜ ਗੱਲ ਕਰਾਂਗੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੀ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਰੋਮਾਂਚਕ ਗੱਲਾ ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਤਾ ਹੋਣੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆ ਹਨ। ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਕੋਲ ਵਿਸ਼ਵ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਐਂਬੂਲੈਂਸ ਨੈਟਵਰਕ ਹੈ। ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੀ ਐਧੀ ਫਾਊਡੇਸ਼ਨ, ਜੋ ਕਿ ਗਿੰਨੀਜ਼ ਬੁੱਕ Worldਫ ਵਰਲਡ ਰਿਕਾਰਡ ਵਿੱਚ ਵੀ ਸੂਚੀਬੱਧ ਹੈ, ਨੈਟਵਰਕ ਨੂੰ ਸੰਚਾਲਿਤ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਕ੍ਰਿਕਟ ਦੀ ਖੇਡ ਵਿਚ ਆਪਣੇ ਪਹਿਲੇ ਟੈਸਟ ਮੈਚਾਂ ਵਿਚ ਖੇਡਣ ਵਾਲੇ ਦੋ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਬਣਾਈ ਗਈ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਦੀ ਭਾਈਵਾਲੀ ਖਾਲਿਦ ਇਬਦੁੱਲਾ (ਅ. 20 ਦਸੰਬਰ 1935) ਅਤੇ ਅਬਦੁੱਲ ਕਾਦਿਰ (ਅ. 1944, ਡੀ.2002) ਨੇ ਕਰਾਚੀ ਵਿਚ ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਲਈ 249 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ ਸਨ। , ਪਾਕਿਸਤਾਨ, 24-29 ਅਕਤੂਬਰ 1964 ਵਿਚ ਖੇਡੇ ਗਏ ਮੈਚ ਵਿਚ, ਇਕ ਸਾਬਕਾ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਤੇਜ਼ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਵਸੀਮ ਅਕਰਮ, ਟੈਸਟ ਅਤੇ ਵਨਡੇ ਦੋਵਾਂ ਵਿਚ 400 ਵਿਕਟਾਂ ਲੈਣ ਵਾਲਾ ਪਹਿਲਾ ਖਿਡਾਰੀ ਹੈ (ਦੂਜਾ ਮੁਤਿਆਹ ਮੁਰਲੀਧਰਨ)। ਅਗਸਤ, 2017 ਵਿਚ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੀ ਅਨੁਮਾਨਤ ਆਬਾਦੀ 207,774,520 ਸੀ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਇਹ ਬ੍ਰਾਜ਼ੀਲ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਅਤੇ ਨਾਈਜੀਰੀਆ ਤੋਂ ਅੱਗੇ, ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਛੇਵਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਆਬਾਦੀ ਵਾਲਾ ਦੇਸ਼ ਬਣ ਗਿਆ। ਫ਼ਾਰਸੀ ਅਤੇ ਉਰਦੂ ਵਿੱਚ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨਾਮ ਦਾ ਅਰਥ ਹੈ ‘ਸ਼ੁੱਧ ਦੀ ਧਰਤੀ’

ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਤੋਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਦੀ ਤਾਜ਼ਾ ਅਪਡੇਟ ਲੈਣ ਲਈ ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ।ਅਸੀਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਅਸੀਂ ਹਰ ਟਾਇਮ ਦੀ ਤਾਜ਼ਾ ਅਪਡੇਟ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਾ ਸਕੀਏ ।ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਆਰਟੀਕਲ ਵਧੀਆ ਲੱਗਿਆ ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਮਿੱਤਰਾਂ ਨਾਲ ਵੀ ਸਰੂਰ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਜੀ ।ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਾਡੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪੋਸਟਾਂ ਪਸੰਦ ਕਰੋਗੇ। ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪਦਾਰਥ ਲਈ ਕਾਪੀਰਾਈਟ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਉਮੀਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੀ ਜੁੜੇ ਰਹੋ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *