ਇਹ ਦੇਸ਼ ਇਨ੍ਹਾਂ ਗੱਲਾਂ ਕਰਕੇ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਹੈ ਮਸ਼ਹੂਰ

Uncategorized

ਦੋਸਤੋ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਤਾ ਹੀ ਹੈ ਹਰੇਕ ਦੇਸ਼ ਦੀਆਂ ਆਪਣੀਆਂ ਆਪਣੀਆਂ ਕੁਝ ਖੂਬੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਉਹ ਆਪਣੇ ਹੀ ਢੰਗ ਨਾਲ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਬਤੀਤ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਹਰੇਕ ਦੇਸ਼ ਦਾ ਆਪਣਾ ਆਪਣਾ ਸੱਭਿਆਚਾਰ ਹੈ ਅਤੇ ਕੁੱਝ ਅਜਿਹੇ ਦੇਸ਼ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਕੁਝ ਗੱਲਾਂ ਸਾਨੂੰ ਉਸ ਦੇਸ ਵੱਲ ਖਿੱਚਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਜਾਣ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਅਜਿਹੇ ਹੀ ਇੱਕ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਜਿਸ ਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਵੱਖਰੇ ਨਿਯਮਾਂ ਕਰਕੇ ਦੁਨੀਆਂ ਭਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਨਾਰਵੇ ਇਕ ਸਕੈਨਡੇਨੇਵੀਆ ਦੇਸ਼ ਹੈ. ਇਹ ਦੇਸ਼ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਦੂਰ ਦੁਰਾਡੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚੋਂ ਇਕ ਹੈ. ਨਾਰਵੇ ਉੱਤਰੀ ਧਰੁਵ ਦੇ ਬਹੁਤ ਨੇੜੇ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਇਹ ਸਾਰੀ ਸਰਦੀਆਂ ਵਿਚ ਹਨੇਰਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਅਸੀਂ ਇਸ ਪੋਸਟ ਵਿੱਚ ਨਾਰਵੇ ਦੇ ਦੇਸ਼ ਬਾਰੇ ਕੁਝ ਦਿਲਚਸਪ ਗੱਲਾਂ ਲਿਖੀਆਂ ਹਨ. ਪੜ੍ਹਨ ਨਾਲ, ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਹੋਰ ਨੇੜਿਓਂ ਜਾਣੋਗੇ. ਇਸ ਲਈ ਇੱਥੇ ਨਾਰਵੇ ਦੇ ਕੁਝ ਦਿਲਚਸਪ ਤੱਥ ਹਨ. ਨਾਰਵੇ ਵਿਚ ਓਸਲੋ ਤੱਟ ਤੋਂ ਲਗਭਗ 75 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੀ ਦੂਰੀ ‘ਤੇ

ਬਾਸੋਏ ਜੇ ਲ ਹੈ. ਇਥੇ ਰਹਿ ਰਹੇ ਅਪਰਾ ਧੀਆਂ ‘ਤੇ ਕਤ ਲ, ਬਲਾ ਤਕਾ ਰ ਅਤੇ ਤ ਸ ਕ ਰੀ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਨਾ ਬਰਾਬਰ ਹਨ। ਨਾਰਵੇ ਦੀ ਆਈਲੈਂਡ ਜੇਲ ਦੇ ਕੈਦੀਆਂ ਨੂੰ ਲਗਭਗ ਹਰ ਉਹ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੀ ਆਗਿਆ ਹੈ ਜੋ ਉਹ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ. ਨਾਰਵੇ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਅਪ ਰਾਧ ਨੂੰ ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ ਤੋਂ ਬਿਹਤਰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਯਤਨ ਕੀਤੇ ਜਾਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਨਾਰਵੇ ਵਿੱਚ ਪਿਛਲੇ ਕੁਝ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ

ਜੁਰ ਮ ਦੀ ਦਰ ਵਿੱਚ ਕਾਫ਼ੀ ਗਿਰਾਵਟ ਆਈ ਹੈ ਨਾਰਵੇ ਦੀ ਸਮੁੰਦਰੀ ਸੀਮਾ 20,000 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਤੋਂ ਵੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਲੰਬੀ ਹੈ ਇਕ ਛੋਟਾ ਦੇਸ਼ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਨਾਰਵੇ ਦੀ ਅਮੀਰ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚ ਗਿਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ. ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਗਲੋਬਲ ਪੀਸ ਇੰਡੈਕਸ ਵਿਚ ਇਸ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਯੂਰਪ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਸ਼ਾਂਤ ਦੇਸ਼ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਕ ਤਲ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਜ਼ਾ 21 ਸਾਲ ਹੈ. ਇੱਥੇ ਕੋਈ ਫਾਂ ਸੀ ਜਾਂ ਉਮਰ ਕੈ ਦ ਦੀ ਸ ਜ਼ਾ ਨਹੀਂ ਹੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *