ਕੈਮਰੇ ਚ ਕੈਦ ਹੋਈ ਕੁੜੀ ਮੁੰਡਿਆਂ ਦੀ ਆ ਵੀਡੀਓ ਰੌਲਾ ਪਾਉਂਦੇ ਵੇਖ ਮੈਡਮ ਵੀ ਹੋਈ ਕੈਮਰੇ ਅੱਗੇ ਗਰਮ

ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਸਿਖਿਆ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਅਧੂਰੀ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਸੰਦੇਸ਼ ਅਕਸਰ ਸਰਕਾਰੀ ਸਕੂਲਾਂ ਦੀਆਂ ਕੰਧਾਂ ‘ਤੇ ਦੇਖੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਪਰ ਜਦੋਂ ਵਿਦਿਅਕ ਸੰਸਥਾ ਵਿਚ ਗੜਬੜ ਫੈਲ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਇਹ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਅਤੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਸਵਾਲ ਖੜ੍ਹੇ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਤਰਨਤਾਰਨ ਦੇ ਸਰਹੱਦੀ ਪਿੰਡ ਮਾੜੀ ਗੌਰ ਸਿੰਘ ਦੇ ਮਿਡਲ ਸਕੂਲ ਵਿਚ ਵੀ ਇਹੋ ਹਾਲ ਹਨ। ਹਰ ਰੋਜ਼ ਬੱਚੇ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਨੂੰ ਜੋਖਮ ਵਿਚ ਪਾਉਂਦੇ ਸਕੂਲ ਜਾਂਦੇ ਹਨ. ਸਕੂਲ ਦਾ ਪਿੰਡ ਦਾ ਗੰਦਾ ਪਾਣੀ ਇਕੱਠਾ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਮਿਡਲ ਸਕੂਲ ਵਿਚ ਛੇਵੀਂ, ਅੱਠਵੀਂ ਅਤੇ ਅੱਠਵੀਂ ਦੀਆਂ ਕਲਾਸਾਂ ਹਨ. ਇਸ ਵਿੱਚ ਕੁੱਲ ਪੰਜ ਕਮਰੇ ਹਨ।

ਸਕੂਲ ਦਾ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ਾਲ ਖੇਡ ਮੈਦਾਨ ਹੈ. ਇਸ ਵਿੱਚ ਪਿੰਡ ਦੇ ਛੱਪੜ ਦਾ ਪਾਣੀ ਜਮ੍ਹਾਂ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਗੰਦੇ ਪਾਣੀ ਦੀ ਗੰਧ ਉਥੇ ਫੈਲ ਗਈ ਹੈ. ਇਸ ਕਾਰਨ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਅਤੇ ਅਧਿਆਪਕ ਗੇਟ ਰਾਹੀਂ ਦਾਖਲ ਨਹੀਂ ਹੋ ਪਾ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੂਸਰੀਆਂ ਕਲਾਸਾਂ ਵਿਚ ਪੜ੍ਹਦਿਆਂ ਬਦਬੂ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋਣਾ ਪੈ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਅਧਿਆਪਕ ਜਰਨੈਲ ਸਿੰਘ, ਸੁਰਿੰਦਰਪਾਲ ਸਿੰਘ, ਸਵਰਨਜੀਤ ਕੌਰ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਬੱਚਿਆਂ ਵਾਂਗ ਜਬਰੀ ਪੌੜੀ ਰਾਹੀਂ ਸਕੂਲ ਜਾਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਕੰਧ ਨਾਲ ਪੌੜੀ ਲੈ ਕੇ ਆਇਆ ਹੈ।
ਸਕੂਲ ਦੀ ਚਾਰਦੀਵਾਰੀ ਕੰਧ ਅੱਠ ਫੁੱਟ ਉੱਚੀ ਹੈ। ਕਲਾਸਰੂਮਾਂ ਦੀ ਅਗਲੀ ਕੰਧ ਦੇ ਨਾਲ ਲੱਕੜ ਦੀ ਪੌੜੀ ਰੱਖੀ ਗਈ ਹੈ. ਇਸ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਸਕੂਲ ਜਾਂਦੇ ਅਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਅਧਿਆਪਕ ਸੁਰਿੰਦਰ ਪਾਲ ਸਿੰਘ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਪੌੜੀ ਕਿਰਾਏ ‘ਤੇ ਲਿਆਂਦੀ ਗਈ ਹੈ। ਅਧਿਆਪਕ ਆਪਣੀ ਜੇਬ ਵਿਚੋਂ ਦਿਨ ਵਿਚ 100 ਰੁਪਏ ਦਿੰਦੇ ਹਨ. ਹਾਲਾਂਕਿ, ਅਧਿਆਪਕ ਵੀ ਡਰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਡਿੱਗਣ ਅਤੇ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋ ਜਾਣ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੀ ਲਾਪ੍ਰਵਾਹੀ ਦਾ ਨਤੀਜਾ ਭੁਗਤਣਾ ਪਿਆ ਹੈ।

ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਆਰਟੀਕਲ ਕਿਦਾਂ ਦਾ ਲਗਿਆ । ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਆਰਟੀਕਲ ਵੱਧੀਆ ਲਗਿਆ ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਮਿੱਤਰਾਂ ਨਾਲ ਵੀ ਜਰੂਰ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ । ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਤੋਂ ਹਰ ਰੋਜ ਤਾਜਾ ਅੱਪਡੇਟ ਲੈਣ ਲਈ ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਲਾਈਕ ਕਰ ਲਵੋ । ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਪਹਿਲਾ ਹੀ ਲਾਈਕ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡਾ ਬਹੁਤ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ । ਏਦਾਂ ਹੀ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਰਹੋ ਅਤੇ ਸਪੋਰਟ ਕਰਦੇ ਰਹੋ । ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੋਂ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ । ਮੈਨੂੰ ਸੱਚ-ਮੁੱਚ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪੋਸਟਾਂ ਪਸੰਦ ਕਰੋਗੇ, ਮੈਂ ਇਹ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪਦਾਰਥ ਲਈ ਕਾਪੀ-ਰਾਈਟ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਸਾਰੇ ਦੂਜੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਰੂਟ ਅਤੇ ਵੈਬ-ਸਾਈਟ ਤੋਂ ਲਏ ਗਏ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *