ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕੀਤੀ ਅਜੇਹੀ ਹਰਕਤ ਸੋਨਾ ਖਰੀਦਣ ਜਾ ਰਹੇ ਗਰੀਬ ਬੰਦੇ ਨਾਲ!

ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਬਸਤੀ ਜ਼ਿਲੇ ਵਿਚੋਂ ਇਕ ਸਨਸਨੀਖੇਜ਼ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਵਰਦੀਧਾਰੀ ਆਦਮੀ ਲੁ ਟੇਰੇ ਹੋ ਗਏ. ਐਸਪੀ ਬਸਤੀ ਨੇ ਗੋਰਖਪੁਰ ਲੁੱਟ ਦਾ ਵੱਡਾ ਖੁਲਾਸਾ ਕਰਦਿਆਂ ਥਾਣਾ ਮੁਖੀ ਸਣੇ 12 ਪੁਲਿਸ ਮੁਲਾਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਮੁਅੱਤਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ ਇਕ ਅਤੇ ਦੋ ਸਿਪਾਹੀਆਂ ਨੂੰ ਬਰਖਾਸਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਨੌਂ ਨੂੰ ਲਾਈਨ ਹਾਜ਼ਰ ਲਈ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਪੁਲਿਸ, ਇਕ ਵਰਦੀ ਵਿਚ ਬੈਲਿਅਨ ਵਪਾਰੀ ਨੂੰ ਲੁੱਟਣ ਵਾਲੇ ਦੋਸ਼ੀ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ, ਤਫ਼ਤੀਸ਼ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਪਤਾ ਚੱਲਿਆ ਕਿ ਉਹ ਇਕ ਜਾਅਲੀ ਨਹੀਂ ਸੀ, ਪਰ ਇਕ ਅਸਲ ਪੁਲਿਸ ਵਾਲਾ ਸੀ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਵੱਡੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਮਹਾਰਾਜਗੰਜ ਜ਼ਿਲੇ ਵਿਚ, ਇਕ ਸਰਾਫਾ ਵਪਾਰੀ ਦਾ ਭਰਾ ਅਤੇ ਇਕ ਕਰਮਚਾਰੀ ਗਹਿਣੇ ਖਰੀਦਣ ਲਈ ਬੱਸ ਰਾਹੀਂ ਲਖਨਊ ਜਾ ਰਹੇ ਸਨ। ਉਸ ਦੇ ਜੀਜਾ ਦੇ ਭਰਾ ਕੋਲ 11.10 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਨਕਦ ਅਤੇ ਕਰੀਬ ਪੰਜ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਸੋਨਾ ਸੀ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਦੂਰ ਦਾ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਰਾਮੂ 6 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਨਕਦ ਅਤੇ ਕਰੀਬ 8 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਸੋਨਾ ਰੱਖਦਾ ਸੀ। ਦੋਵੇਂ ਇਕੋ ਬੈਗ ਵਿਚ ਪੈਸੇ ਅਤੇ ਸੋਨਾ ਲੈ ਕੇ ਬਾਹਰ ਆ ਗਏ। ਇਸ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲ ਗਈ। ਇਹ ਪੰਦਰਾਂ ਲੱਖ ਦੇ ਕਰੀਬ ਸੋਨਾ ਅਤੇ 19 ਲੱਖ ਦੀ ਨਕਦੀ ਸੀ। ਉਹ ਬੱਸ ਸਟੈਂਡ ਪਹੁੰਚੇ ਤੇ ਬਲੈਰੋ ਗੱਡੀ ‘ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨਜਾਇਜ਼ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ।


ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਆਰਟੀਕਲ ਕਿਦਾਂ ਦਾ ਲਗਿਆ । ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਆਰਟੀਕਲ ਵੱਧੀਆ ਲਗਿਆ ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਮਿੱਤਰਾਂ ਨਾਲ ਵੀ ਜਰੂਰ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ । ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਤੋਂ ਹਰ ਰੋਜ ਤਾਜਾ ਅੱਪਡੇਟ ਲੈਣ ਲਈ ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਲਾਈਕ ਕਰ ਲਵੋ । ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਪਹਿਲਾ ਹੀ ਲਾਈਕ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡਾ ਬਹੁਤ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ । ਏਦਾਂ ਹੀ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਰਹੋ ਅਤੇ ਸਪੋਰਟ ਕਰਦੇ ਰਹੋ । ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੋਂ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ । ਮੈਨੂੰ ਸੱਚ-ਮੁੱਚ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪੋਸਟਾਂ ਪਸੰਦ ਕਰੋਗੇ, ਮੈਂ ਇਹ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪਦਾਰਥ ਲਈ ਕਾਪੀ-ਰਾਈਟ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਸਾਰੇ ਦੂਜੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਰੂਟ ਅਤੇ ਵੈਬ-ਸਾਈਟ ਤੋਂ ਲਏ ਗਏ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *